As just a na tuendelee kusimama kwa muda kidogo Lord, Bwana wa dhamani, tunakuja kwenye uwepo wako wa kiungu tena kwa njia ya maombi. Kwanza akutoa shukurani our, kwa yale yote ambayo umetutendea uh, na kwa ajili ya upendo mkuu mioyoni mwetu kwa ajili I yako Lord, na kwa neno lako Bwana watu hawa usiku huu ambao nawapenda kwa moyo wangu wote they have wamejitolea na wakaja kuketi katika chumba chenye joto na kadhalika, kwa maana wao wanalipenda neno lako. Na tunakuja kuwaombea wagonjwa usiku huu Bwana, na waliowahitaji wahitaji na kusiwa na mtu aliye mnyonge miongoni mwetu. Mwishoni mwa ibada hii wajazi kwa ajili ya wa uaminifu wao Bwana, nina nasi akupitia neno lako na utupe nguvu Bwana, napoenda huku ukichukua shutumu Tunajaliwa ya jinsi gani kufanya jambo hili, tunaomba katika jina la Yesu, amin. Mwaweza kuketi. Nisilipata maneno bila shaka kutoa shukurani zangu kwa kundi kama hili la watu ambao wangekuja na kuketi katika jengo hili. Nataka kusema ya kwamba kesho ama tutaenda kule Topika uh, Kansas kwa ajili ya mkutano unaofuata, na uh, huo utamalizika jumapili inayofuata. Sasa tutaenda kutoka America hapo huko Philadelphia, na sasa tunakusudiwa kwenda ng'ambo huko Kenya na Tanganyika na Uganda, Uganda. Kwenye ma, uh, the... makabila a kule ndani uh, na wana maasi uh, madogo uh, sasa ya maomao, siwezi kuingia kule kama mishonari mbali mta uh, ajaribu kuingia in kama mwindaji niingie nao in. Wanaitayarisha kwa kawaida mimi uingia mle kama mshenari, kisha nikaenda kuinda. Wakati huu ninaenda kama kwamba ninaenda kuinda, kisha niwe mshenari. Kwa hiyo akule, kule kule njia yoyote ya kuingia kule kuwafikia. Na ndugu Matson Mboze yuko kazini akijaribu kuniingiza, kutayarisha safari ambapo nitaingia niende kuwinda Ema, kisha naja katika safari hii. Alafu yeye akasema ndugu yetu bwana yuko nchini, ashuke aende kwenye ubalozi. Ni sawa kama tukifanya mkutano mdogo tu hapa. Naona jambo hilo inaianzisha, basi nasi tuifanye iendelee mbele. Kwa hiyo hatujui kama itakuwa hiyo kama tutaweza kufanya jambo hilo ama hatutaweza, tunajaribu mimi namwomba Bwana kama jambo fulani likitukia kwamba hawezi, basi itakuwa ni ishara kwangu kwamba inapaswa kuja hapa Jeffersonville na kuhubiri vile baragumu saba, mnamo mwezi wa Julai ama Agosti mahali fulani pale. Alafu kama tukifanya hivyo, tunaona leo tutajaribu, uh, kukipata chumba hiki cha shule hii hapa ambacho kimebaridishwa kwa kuwa tutakuwa kitakuwa kizuri sana na baridi kidogo e, kinakaa watu elfu moja mia tano hadi elfu moja mia nane nacho uh, kimebaridishwa mahali papya kabisa yapata tu miraba mitano juu ya mahali hapa na wakati mmoja tulipoomba na hawakuturuhusu turuhusu kupapata ndipo yule mtu ambaye angeturuhusu kupapata alifukuzwa ha kwenye halmashauri kwa hiyo sasa mtu aliyeko sasa anasema hatunaweza kupapata wakati wowote zakao. Kwa hiyo tuna tunafunahi sana kuwapata yeah. Na kwa hiyo huenda tukaweza kuwapata sasa, na wakati fulani Julai, nasi tuna ninino ni wangapi wangekuwa wakiomba, kama bwana akipenda. Sasa kama kitu fulani kikitokatalia, unajua mimi napenda Arizona, ni nchi ya ajabu, daima nimetamani kuwa kule. Tafadhali futa hiyo kidogo, ndugu Ben, kama ikiwe, ukiweza, kama ni law hiyo. Naam, bwana Naam basi, i ni nani ataifungulia? ah, kidogo tu, maana inasikika kutoka hiyo ni nino sana. Unasemaje? ah, alo kanda name? tu alo, hii hapa, ile nyingine hapa okay. ah, nasikitika. Haya basi, ndugu Ben, kwa ah, hiyo mimi so, uh, nikirudi kutoka Arizona nikija hapa inanifanya nipwewe sauti kidogo ah, kwa sababu ya badiliko ya hali fire. ya hewa hapa tuna like yapata themanini na saba hadi tisini na wakati mwingine asilimia mia moja unyevu there, na kule ufikia sifuri. Uh, alafu wakati mwingine kwa wastani 20 moja katika ishirini ya asilimia moja ya unyevu, unaishi tu chini ya hema ya oksijeni, kisha unatoka chini ya hiyo upaya ukaja upaya hapa. Unajua jinsi inavyoleta tofauti kubwa kwa kwa hiyo ina kusumbua in park, katika sauti so forth, na kadhalika. Ivute mahali ilipokuwa I mean, tafadhali ndugu Ben, nilifanya kosa nilipoivuta nikaitoa, ilifikiri ilikuwa hivyo mbali. Hapa ndipo walipoiweka sasa. Tuombeni kila mmoja wenu, ninawadhamini Bili alikuwa akiniambia juu ya mtu fulani aliyetuletea chapu uh, kimoja cha maembe na zawadi ndogo tu ambazo mimi siwezi kuwashukuruni vya kutosha. Sijui jinsi ya kufanya chambo hilo. Nami na nisikia sistahili sana kuchukua vitu kama hivyo kutoka kwenu. Naomba ya kwamba Mungu atawabariki. Nami najua atafanya hivyo kwa maana nisema, kadiri mlivyomtendea mmojawapo wa hao walio wadogo mlinitendea mimi. Naye Mungu atawabariki. Nina hakika. na Arizona ikiwa nchi nzuri namna hiyo, kuna kitu kimoja inachokikosa, hicho ni ninyi nyote. Hiyo ni kweli, na wakosa ninyi nyote. si, si hali ninapokwenda ni, ni, si ninyi na marafiki kila mahali ulimwenguni, mbali si ninyi nyote. Kuna kitu fulani kuhusu kundi hili ndogo ambalo lina ninino tu sijui mimi wafikiria, na kule Tuson ni mji wa kitalii, mwajua, na makanisa yanazozana, mwajua. Kwa namna fulani ni vigumu, si kwa kiroho sana, na uh, kwa maana kuna mashindano ni makali sana, na inafanya jambo hilo kuwa ngumu, kama alivyomapata nini nyote na kanisa tuisha tuishi kule, na dani lingekuwa sawa, naona lakini nafikiri mradi hili linadumu kuwa kanisa, nanyi nyote mngali mnakuja, ningali nitakuwa hapa hata Yesu atakapokuja. Kwa hiyo niombeni, kama nilivyosema muda kidogo uliopita, sitaki kulirudia mbali. Inapofika mbele yenu, ninakuwa na wasiwasi, ninapata huzuni, kisha nashikwa na uswasi, pendo wa haraka na mwepesi wa hasira pia. Ivona hivyo kwanza. Kwa hiyo mimi inanifanya kuhangaika sana ndani ya mbahali, uh, kujua ya kwamba mahali popote niwezapo kwenda sina ku, uh, kundi fulani ulimwenguni nilijua lijualo linaloshikamana nami kama kundi hili. Mungu nana ajalie tuwe wasioweza kutengana sana, hata katika ufalme ujao. Naomba kwamba tuwe huko pamoja, ombi langu. Nikiketi hapa mlangoni, nikizungumza na Bil Dauch eh, muda kidogo tu uliopita, kabla ya kumwongoza mtu fulani kumrudia Kristo tena katika chumba kile kingine, bali nikiketi pale na kuzungumza naye, umri wa miaka tisini na moja, yeye alisema na uh, najisikia mnyonge, macho yangu si kama inavyopaswa ku mnani. Nafikiri miaka michache iliyopita nilimjia wakati alipokuwa ameugua ugonjwa mbaya wa moyo na kuziba moyo, alikuwa yuafa. Daktari yule yule aliyekuwa anamtibu aliyesema kwamba asingepona daktari huyo amekufa, na huyu hapa Bill Douch amekesi na mwenye umri wa miaka tisini na moja. Nikasema, Bili, una faida duniani kadiri ya kufanya kazi na mambo them. kama hayo, linaomba jambo hili Mungu na kupe nguvu, kwa sababu unaipenda mikutano so well, hii sana. Huyo mtu mwenye umri wa miaka tisini na moja huvuka nchi hii kwa matukano, joto, kukavu, baridi, ubaridi, chochote kile, kusikia nena Mungu na ambariki shujaa huyo. Sasa mimi pia ni nino nina udhuru mmoja zaidi wa kuwaweka, jinsi nilivyofanya asubuhi ya leo kwa masaa matatu, nami sikufanyia haki huo ujumbe, kwa maana niliufupisha na kuacha sehemu yake na kuruka sehemu yake na kadhalika. Hiyo ndiyo sababu niliwaomba wasiisambaze hiyo kanda, was naomba niupate ni tena mahali ambapo pana baridi ama popote pale, you know, na uh, ni, nikisikia roho mbali naangalia na, na kujua mnajipepea na kujua mnasikia joto, na na jambo hilo huni rarua vipande vipande, staki nini mtefeti, na nawatakeeni mstarehe, naona no. na jambo hilo crazy. unisumbua like kama vile nawaona wagonjwa, kama siwezi kama siwezi kuwahurumia hawa wagonjwa, siwezi kuwasaidia. Si sinabudi kuwahurumia na ni vivyo hivyo. Kwe kwenini? Sinabudi kuwahurumia, la sivyo siwezi kuwa ndugu yenu. Naona sinabudi kuwahurumia, na mimi hufanya hivyo. Mungu anajua kwamba hiyo ni kweli, na sasa usiku huu nitautoa kwa ajili ya kuwaombea wagonjwa, nami nataka watu kuwabariki watu hawa, na ndugu Collins na Hickson, ndugu Neville ndugu Kaps, wadhamini na hao wote, kwa ajili ya ripoti nzuri ambayo imekuwa ikija na jinsi mlivyo na utaratibu mkiliweka kanisa na jinsi kila kitu kinaingia katika mahali pake panapofaa. Ninawashukuru ninyi watu, Mungu awabariki kwa kujaribu, kwa kutekeleza agizo, na barua baada ya barua huja huko Tucson kwangu, ndugu Branham. Si kama ilivyokuwa ni tofauti sana kuhisi kwenye baraka sana kwa uwepo wa Mungu nami, nami ninashukuru kwa ajili ya e jambo hilo. Bwana awabariki daima. Halafu sasa usiku huu nilikuwa nikisoma hapa katika maandiko mahali padogo e, ilikuwa kwamba labda nitoe maneno machache kunena na kusoma andiko, alafu and labda maandiko kadha, kisha nizungumze nani mda ki, kidogo, ndipo niwaombee wagonjwa, si zaidi ya mda kidogo someone tu, ninatazama ile saa nani, nitajaribu akumaliza mapema iwezekanavyo bali nafikiri wakati kundi la watu limekusanyika pamoja bila kusoma neno ama kufanya jambo fulani mawaida fulani, mkutano huo hautakuwa umekamilika. Wengi wenu walingojea, wengi wenu mna maili kadha za kusafiri usiku huu. Jinsi inavyopenda jambo hilo, jinsi inavyotazama na uh, kumwona kila mmoja, mmoja nami inafikiria kuhusu kule Arizona. Nafikiri nitakapomwona tena nitashuka niende nikampe mkono na e, kum, kuikumbatia shingo yake mm hapa -hmm. Mmeketi hapa na nani ni wapi inapoweza mwajua. Sijui nianze nani, nani start na niyupi na, na, na, na, na jinsi ya kutoka huko yeah, bali nawapenda na, na, Mungu anawapenda pia. Now, sasa I nafikiri kama sijakosea kama sina andiko lisilo sahihi hapa Nataka kusoma kutoka Wakurindo wa kwanza sura ya kwanza kuanzia aya ya kumi na nane, na pia uh, tusome Wakurindo wa pili kumi na mbili za kumi na moja, kuchukua fungu la maneno sasa, kama anaweza kuyapata hayo upesi sana, kisha tutasoma, kisha tuombe na kuanza mara moja kuwazungumzia tu kwa dakika chache juu ya somo ndogo, kwa Wakurindo wa kwanza sura ya kwanza kuanzia kwenye haya ya kumi na nane, kwa sababu kuhubiriwa kwa neno la msalaba kwao wanaopotea ni upuzi, bali kwetu sisi tunaokolewa ni nguvu za Mungu. Kwa kuwa imeandikwa, nitaiharibu hekima yao wenye hekima, na akili zao wenye akili nitazikataa. Yu wapi mwenye hekima? Yu wapi mwandishi? Yu wapi mleta hoja wa zamani hizi? Je, Mungu hakuifanya hekima ya ulimwengu huu kuwa ni upumbavu? Naweza kunukuu hayo tena. Mungu hakuifanya hekima ya ulimwengu huu kuwa ni upumbavu? Hekima ya ulimwengu huyu ni nini basi? Upumbavu. Je, Mungu hakuifanya hekima ya dunia hii kuwa ni upumbavu? For after that, in the wisdom of God, the world... kwa maana katika hekima ya Mungu dunia isipopata kumjua Mungu kwa hekima yake. But Mungu alipenda waokoa waliokwisha kuamini kwa, kwa upuzi wa lile neno linalohubiriwa. So naweza kusoma haya yote tena, sikieni kwa makini. Kwa maana katika hekima ya Mungu dunia isipopata kumjua Mungu kwa hekima yake, Mungu alipenda kuwaokoa waaminio kwa upuzi wa lile neno lililohubiriwa. Kwa sababu Wayahudi wanataka ishara, Wayunani wanatafuta hekima, bali sisi tuna uh, mhubiri Kristo aliyesulubiwa. Kwa Wayahudi ni kikwazo, kwa Wayunani upuzi bali kwa waitwao, Myahudi kwa Myunani, ni Kristo nguvu za Mungu na hekima ya Mungu, kwa sababu upumbavu wa Mungu una hekima zaidi ya mwanadamu na udhaifu wa Mungu una nguvu zaidi ya mwanadamu. Na katika Wakorindo wa pili sura ya kumi na mbili aya kumi na moja Paulo akizungumza Nimekuwa mpumbavu katika kujisifu, ninyi nimenilazimisha, maana ilinipasa nisifiwe na ninyi, kwa sababu sikuwa duni ya mtume walio wakuu kwa lolote, nijapokuwa si kitu. Natuombe Bwana Yesu ongeza kwa maneno haya machache usiku huu ambayo yamenenwa katika siku zilizopita na mtume mkuu Paulo, ili kwamba tupate kufanikiwa wa kuyasikia usiku huu, katika kuyatumia katika maisha yetu the... kusudi tupate kuwa ka, kazi ya mikono ya Mungu, waliofanywa kwa njia ambayo yeye angetaka sisi tuwe, kwa maana tunaomba katika jina la Yesu Amen. Nitahubiri usiku wa leo kwa dakika chache, Bwana akipenda, juu ya somo la wakipekee. Naam, hilo ni somo la kijinga, uh, na la kifidhuli kuchukua mbali hilo. But, nafikiri kwa kadiri fulani uh, lingeliweka a jinsi inavyotaka kulisema, you know, moja wa kuna mambo mengi sana leo ambayo watu huwa wakipekee kwayo, tunavyosema na tamshi hilo, kama mtu yeyote hajawahi kuisikia, linamaanisha mtu asiye na kifana, mtu ambaye ni wa kipekee kwa jamaa mwingine. Na pana shaka kwamba wengi wetu ni wa kipekee mmoja kwa mwingine. Na basi nilikuwa nikishuka kwenda barabarani, wakati mmoja huko Los Angeles, California. Na nikamwona mtu wa kipekee sana akitenda mambo yasiyo ya kawaida naye alikuwa akitembea barabarani, si akirandaranda, lakini alikuwa tu kama kwamba anapunga hewa wakati wa alasiri. Uh, nami nikaenda upande wa pili wa ile barabara nione alichokuwa anafanya. Kila mtu alikuwa night, anageuka akimcheka kwa sababu ya upekee wake. Niliona uh, kwamba alikuwa na maandishi uh, yaliyoning'inia upande wake wa mbele kafikiri ningeona kile uh, kila mtu alichokuwa anacheka. Mtu huyu wa kipekee, mtu asiye na kifani, na kwa hiyo ye yeye alikuwa, niliona kwamba wakati watu walipomwangalia walimcheka, na na hale, alionekana kana kwamba alikuwa na aina tofauti ya tabasamu, tabasamu la kuridhika. Hizo tabasamu zingine watu walikuwa wanampa zilikuwa kama za kumudhi haki alionekana kana kwamba ameridhika katika yale aliyokuwa anafanya vyema. Hayo ni mambo mengi ya kuwazia. Wakati mtu ameridhika na yale brain, anayofanya ni sahihi an ingawa yeye ni wa kipekee kwa mtu mwingine, iwapo ameridhika kwamba anayofanya right, ni sahihi, basi acha adumu nayo na nilipomkaribia maskini mtu yule, nikaona juu kifuani mwake hapa kwenye kikaratasi chenye maandishi ama ubao iliyoandikwa, mimi ni mpumbavu, na hapo chini palikuwa na Wakristo. Mimi ni mpumbavu katika herufi kubwa, huku chini kasema Wakristo, na kila mtu alikuwa anacheka jambo hili Maskini mtu huyu aliposhuka, akijisukumiza kupitia katika umati here, wa wenye kodiheki na kumpigia makelele, niligeuka kuangalia kilichokuwa kwenye mgongo wake and basi kulikuweko we na alama ya kuuliza kubwa mno mgongoni mwake, na huku chini ilisema, basi wewe nawe umpumbavu wa nani? Well, vema. Uh, ni uh, nilifikiri, uh, alikuwa na jambo fulani hapo naona. Bali alionekana ameridhika kwamba yeye angeweza kuwa mpumbavu wa Kristo. Hivi hivyo ndivyo Paulo alivyosema, alikwisha kuwa mpumbavu kwa ajili ya Kristo. Dkt. Troy, wafanyi biashara wa ajili yote, rafiki msiri wangu, ye yeye ye ni mkata nyama basi aliambukizwa na viini mkononi mwake kutokana na kukata nyama za nguruwe wakati mmoja. Baadhi ya watu wanaojua, ama wanawake wanaweza kujua viini hivyo vilikuwa nini mbali vita- vitakula. Kwa hiyo kusudi wapate kuyaokoa maisha yake, alilazimika kumkata vidole vitatu, naye ana vidole viwili tu katika mkono mmoja, bali hata hivyo yeye angali ni mchinja nyama na kulikuwa na maskini Mjerumani aliyefanya kazi pamoja naye katika katika duka la nyama kule Los Angeles. so, aka, aka kwa hiyo aka- akashikilia kujaribu kumuongoza maskini Mdachi huyo kwa Kristo, naye alisema ya kwamba alikuwa Mluzeri naye hakuwa na neno. Yeye aliridhika ya kwamba alikuwa Mkristo kwa sababu alikuwa mfuasi wa kanisa la Kiluzeri kama alivyolitamka. Kwa hiyo usiku mmoja Troy alikuwa na majaliwa ya kumpeleka kanisani. Jina lake aliitwa Henry, na Henry katika Kijerumani ni Henrik, na kwa hiyo wa walimwita Heni, mimesikia tamshilo. Yeye akasema, Heni, vipi kuhusu kwenda nami kanisani usiku huu? Pema akasema, naamini nitaenda. Kwa hiyo akashuka akaenda kwenye eh, mkutano wa mtindo wa kale mahali ambapo walipokuwa na mkutano wa maombi na kwa kweli akasadikishwa kabisa kisha akampa Kristo moyo wake. Lo, so, siku iliyofuata, maskini mdachi huyu alikuwa anafurahi. Kila baada ya muda kidogo, angetembea jengoni mikono yake hewani akisema, Mungu asifiwe, asante Bwana Yesu. Naye akavutia usikivu wa watu wote wote hao kunaona yeye akawa wa kipekee kwa mlolongo wote wa wakata nyama. Naye angekuwa akikata nyama, alafu angeanza kufikiria juu ya Bwana, kisha angeanza kulia, angaliweka kisu chini na kutembea huku na huko kwenye yale marefu ya jengo, si kwa kuto kuweza right, kuzuia mbali, akiendeleza mapenzi tu na Kristo akisema lo, jinsi ninavyokupenda Yesu. <laughs> huku anatembea huku na huko, na ye bosi akaja pale na kumwona akifanya jambo hili, na alipokuwa anakwenda akitembea huku analia, basi yule bosi yeye, yeah, yeah, hakumwona bosi, alikuwa anafikiria juu ya Yesu, kisha akaanza kushika huku mikono yake imenunua juu hewani na then, oh, machozi yanatiririka mashafuni God mwake akisema Mungu, jinsi ninavyokupenda. Ndipo yule bosi akasema, ni nini kimekupata? Lakini akasema, kila mtu kwenye kwenye mlolongo wote anazungumzia jambo hilo, ni nini kimekupata heini? Lakini maskini yule mdachi akasema lo, bosi akasema, Mungu atukuze, niliokoka. Akasema ati ulifanya nini? Akasema niliokoka akasema nilishuka, nikaenda nana na ndugu Troy kwenda hapa kwenye mishini ndogo, nami nikaokoka. Ujazo akaingia moyoni mwangu nami nimejaa upendo e. Akasema hapana budi, ulishuka ukaenda kwenye kundi lile la nati ati e? Akasema naam. Akasema Mungu atukuzwe. Akasema Mungu ashukuriwe kwa ajili ya nati akasema unajua ukichukua motokaa inayoshuka ikija barabarani, nawe utoe nati zote ndani yake, una kitu ila lundo la vitu chagalabagla. Well, ema, si ila kwamba masihi yule mdachi alikuwa karibu sahihi kutoa nati zote. Nati ndizo zinazoishikiza pamoja, nami nafikiri hizo ndizo zinazoshikilia akanisa pamoja, wakati mwingine zinazoushikilia ustaarabu pamoja. Sasa nikishuka kuja kutoka matumizini huko Prescott siku chache zilizopita, nilikuwa ninaangalia jangwa hilo na kuona jinsi now, ambavyo kutoka huko chini wao wana bustani za Kijapani na walikuwa na maua wa humo ndani, maua mazuri, ambapo nilipokuwa mvulana mdogo kule nilichunga ng'ombe kule chini kote Haya ng'ombe, hakukuweko na nyasi, kwa hiyo walikula maragwe ya mipungate na kadhalika. Kisha nikaona ya kwamba wa, wanakuza mimea kwa matumizi ya jangwa, na katika jangwa tunapata hiyo mipungate na maua na kwenye nyumba yangu kule, ama ile nyumba tunayopangisha dada Lawson, nafikiri alikuwa hapa asubuhi ya leo, nilimuona naye anatoka la maua nje ya ya nyumba. Udongo kila kitu kule ni changarawe, kwa hiyo alikuwa na udongo mchache kwenye tuta kubwa katika kile kila upande wa ile nyumba, na kila asubuhi na budi huamka na kuyamwagia hayo maua maji Nisipo ya mwagi, ya maji yatakufa, nayo yataninino. Alafu tena sina budi kupata it's na dawa na kuyapiga yasipake, na ya shawa, wadudu watayala. Kisha unaondoka unaenda kidogo mbele ya mahali hapo futi thelathini kutoka hapo, kuna maua yanayokua na huko jangwani, yanakuwa nawe, ungechimba futi ishirini na ingekuwa like kama cake kipipa cha poda hakuna kitu ila fumbi and na hakuna maji hata kidogo. Na ni nani anayeyapiga dawa? Unaona haya iliyo katika shamba la maua, usipoyapiga dawa alarm, na kuyamwagilia maji, mchwa na wadudu chawa watayala mbali shawa hawawezi kuyaguza yaliyo kule jangwani, na wala alihitaji kubebelezwa na kumwagiliwa maji kila siku. Hilo limetokana na Muumbaji. Haya hapa yametokana na kuchanganyisha mbegu. At the day, the has nami nafikiria kwamba leo sababu ya Ukristo kuwa kwa watu nati ni kwa sababu tuna kundi la miigo na kiwa Kristo halisi, kundi ambalo halina budi kubembelezwa kitoto na kupigwa dawa ili lipate kukaa kanisani. Naweza kuwezea kanisa la kwanza kabisa walivyokuwa na kulilinganisha na miigo hii leo hii ingekuwa miigo duni ya kile kanisa la kwanza ilivyokuwa. Hao waaminio washupavu wa Mungu, wenye roho mtakatifu, huku wabembeleza kitoto, haikukubidi kwa kuwapapasa na kuwaambia ya kwamba ungewaingiza ndani ya hili, na wakitoshwa na lile, huenda kwa lingine, na watawafanya mashimasi, wapo watakuja hapa na kuliacha hili lingine. Huo ni mwigo wa kuchanganyisha mbegu. Nilikuwa nikifikiria juu ya ile picha ya asili iliyochorwa na Michael Angelo, naamini, ya meza ya Bwana ya mwisho. Nafikiri aliichora. Unatambua hiyo picha ya asili ingekugarimu nini? Ingekuwa maelfu yasiyohesabika in ya dola, hayangeigusa hiyo ya asili kwa maana hainunuliki ina gharama ya juu sana, bali unaweza kununua makala yake rahisi kwa kama dola mbili. Hiyo ndio sababu leo watu hawawezi kuelewa ushupavu wa waamini halisi na wa kweli. Wao wanakuwa nati. Unajua, ulimwengu unakuwa katika utaratibu mno, hata ikawa baada ya muda kidogo unabudi kuchukua nati kutengeneza inachukua mtu fulani akijitokeza ambaye ni tofauti amba kidogo, naye ni nati kwa kizazi hicho. Nilikuwa nikiwaza hivi majuzi, ni nani awezaye, ni nani siku hizi ambayo si nati? Wewe ni nati ya mtu mwingine. Naamini ulimwengu unaingia kichaa kabisa. Ulijua ni wakati ambapo watu hawawezi kubainisha kati ya mema na mabaya au ukweli na uongo. Unajua wanasiasa hawezi kubainisha kati ya mema na mabaya, unawaona wakinyamaza juu ya kura hii ya kuirudisha Biblia ya kanisani ama uh, kurudisha Biblia shuleni. Hawajui siasa zitaelekea upande gani. Wazia hilo. Sijui jinsi ilivyo Indiana sasa mbali, katika mkoa wa Arizona si halali kuisoma Biblia shuleni. Na fikiri ni jambo lile lile Indiana, karibu Marekani nzima, kwa sababu mwanamke fulani kafiri alibadilisha utaratibu wote. Yakumbuka, si halali kusoma Biblia katika shule zetu za serikali, bali kodi za waamini zinazaidia ukafiri kufunzwa shuleni. Siasa, tunahitaji Abraham Lincoln mwingine, tunahitaji Patrick Henry mwingine Tunahitaji mwamerekani ambaye anaweza kusimama madhubuti haidhuru siasa ziko wapi, na kuita kweli kweli na kosa kosa. Unajua, wahubiri siku hizi hawawezi kuamua ni lipi sahihi, neno la Mungu ama madhehebu ya kanisa. Hawajui wachukule njia gani, hawawezi kuamua kati ya ukweli na uwangu. Najua Bibilia inasema jambo hilo mbali kanisa letu linasema Naona watu hawawezi kuamua kati ya ukweli na uongo, na kila kitu kili kilicho dhidi ya Biblia ni kosa. Neno la Mungu ni sahihi, na kila neno la mwanadamu ni uongo, ambalo liko kinyume to to a, a, a. Na ukijaribu like kusimama sasa katika wakati wa, wa kama huo na kutetea kweli, unakuwa nati. Hebu e, tuwaite watu wachache Naweza kumwazia nabii Nuhu katika siku ile kuu, aliyoishi wakati wa mkuu wa kisayansi ambao walijenga piramidi na masifini, ambapo angeweza kuthibitisha ya no kwamba hakuna stars maji mbinguni kwa utafiti wa kisayansi. Huyu hapa mzee anatokea kule akasema, kutanyesha mvua kutoka mbinguni. Nuhu alikuwa no, nati kwa kizazi icho yeye akawa na na. Tuwazie juu ya Musa, Musa wakati aliposhuka akaenda kwa Farao kama tulivyonena asubuhi ya leo, na Musa akishuka akienda kwa Farao na kusema Bwana alimtuma nishuke nije nikawatoe watuma hawa, huku ameshika fimbo mkononi mwake dhidi ya jeshi kuu lililokuwa limeushinda ulimwengu mzima. Farao katika ustadi wake wote wa kisayansi alifikiri Musa alikuwa nati mham, alikuwa nati kwao. Naweza kumwazia nabii Elija katika siku yake kuu, wakati ule, wakati wa fahari sana wa kitindo, wakati Ahabu na Jezebeli walipo utawala ulimwengu, kama ilivyokuwa katika siku hizo na ile mitindo yote na kadhalika, ambayo Yezebeli alitaka kuvaa na jinsi alivyowafanya wanawake wote kuvaa kama yeye, na vipondozi vyake na kuendelea mitindo yake, the jinsi alivyojipamba. Na wakati mzee mmoja hasifu kama Elisha alipojitokeza na kusimama dhidi ya taifa nzima kwa so, Ahabu yeye alikuwa nat. Hiyo ni kweli amo. Yule nabii alipokuja Samaria, siku zile Samaria ilipokuwa kama Hollywood leo. so, hawa wanawake barabarani walivyovalia, na hata uzinzi wa hadharani jinsi wanavyofanya yasiyofaa na ya kuishi huko nje wakiwaruhusu wanaume karibu ni uzinzi wa wada, hadharani leo moja kwa moja mbele yako. Nilienda mahali fulani hii majuzi usiku kutafuta kitu chakula na wavulana wadogo pamoja na wasichana kule juu wakikumbatiana na kubusiana sijui kama nini. Je, wajua maskini, ndugu yangu, ya kwamba huo uwe, kwa uwezekano ni uzinzi When, wakati mwanamume anapokubusu yeye, kwa uwezekano amefanya uzinzi na wewe, hupaswi kumruhusu kamwe akubusu hata utakapoolewa, kwa maana zile tenzi tenzi za kiume na vya kike pia zima midomoni, mnafahamu na wakati tenzi za kiume na za kike zinapokutana, hata iwe ni wapi, so, kwa uwezekano amefanya uzinzi basi usimruhusu kijana akubusu hata lile shela litakapoondolewa usoni mwako, nawe umke wake usifanye hivyo. Ni kufanya uzinzi, ni kuchanganyisha, like, tezi za kiume na za kike kwa wow, nini? Mwanamume ambusu mwana mume, mwanamke ambusu mwanamke midomoni, kwa maana tezi hazichanganyikani. Watoto huzaliwa kwa kuchanganyisha tezi. So kwa hiyo karibu ni uzinzi tupi wa hadharanike na kila mahali hala so ya kwenye sinema na kila mahali unapoangalia, uh, kunyonyana ndimi na kufanya siofaa. No aajabu uzinzi una- unaongezeka. Wanawezaje kufanya hivyo, huku wanajichapua washahawa? Kwa busu hawa wanawake mdomoni, so kwa kujua ya kwamba huo ni uzinzi, God Mungu hata kusamehe jambo hilo isipokuwa utubu. Now, na sasa, wakati alipokuwa anakuja huyu nabii mkuu Amosi, yeye anajulikana kama mmoja wa manabii wadogo kwa sababu hakuna mambo mengi sana yaliyoandikwa juu yake, mbali alikuwa na neno la Bwana, naye akaangalia kwenye huo mji wote umejiingiza kwenye bustani, wanaume wameketi huku, umewakumbatia wanawake, wanawake wamewakumbatia wanaume, ni Hollywood ya kisasa tu. Naye akatembea kupitia mji huo, jini humo akasema, mtatubu, la sivyo mtaangamizwa. Yeye alikuwa nat yeye alikuwa karibu amejitangaza mwenda wazimu kwao. Yohana Mbatizaji alipojitokeza kwa madhehebu ya kidini ya siku hizo, yeye alikuwa nati, yeye alikuwa na nafasi ya kuwa kuhani kufuata nyayo za baba yake, bali alikataa kufanya hivyo, kwa sababu Mungu alikuwa amemweka mbali na hizo kanuni za imani na madhehebu, kwa maana kazi yake ilikuwa muhimu sana. Yeye alikuwa amtangaze Masihi atakayekuja na wakati hakuwa na uhusiano wote na Mafarisayo, Masadukayo ama wote wale, yeye alikataa ali kundi lao lote, kisha akasema kusianze kusema tunaye baba yetu Ibrahimu, kwa maana nakusema ya kwamba Mungu anaweza katika mawe haya kumwinulia Ibrahimu watoto. Kwa ulimwengu wa kidini wa siku zake alikuwa na sawa, wakati Yesu alipojitokeza Israel, kwa watu wa kidini was ke pia, wa siku zake pia walikuwa na, kwa sababu wao walisema, wewe ni Msamaria umerukwa na akili. You're, wewe ni mwenda wazimu, kwa maneno mengine, mtu mwenye kichaa. Alikuwa hivyo kwa watu bwana na mwokozi wako. Paul, si ajabu Paulo aliyefunzwa kwa na Gamalieli kuwa kuhani, nafasi siku moja kuwa kuhani kwa mkuu na alipokuwa jiani akienda zake Damasik, alipigwa na kuangushwa na nuru ya kimbinguni, naye akainua macho yake, akiwa Myahudi na alijua nguzo hiyo ya moto ndiyo iliyowaongoza watu wake. Ye alisema Bwana, unani wewe? Ye akasema mimi ni Yesu. Na wakati yeye alipoiacha elimu yake, akaiacha theolojia yake yote, ambayo aliyokuwa amefunzwa shuleni, naye akawa mhubiri wa kawaida wa barabarani. Yeye alikuwa naye, alisema nimekuwa mjinga hivyo. Hao watu wakafikiria kwamba alikuwa mwenda wazimu, anarukwa na akili. Alimwambia Festo, mimi si mwenda wazimu. Yeye alimjua tu Bwana, lakini kumjua Bwana katika kundi la wenye dini natumaini mtu alikosa kumjua Yesu siku hii miongoni mwa kundi la kidini. Wewe ni nat, haijabadilika. Ningeweza kukaa juu ya jambo hili mbali, na nataka kuharakisha kwa ajili ya mstari wa maombi. Martin Luther maskini yule kasisi Mjerumani aliyekuwa amechukua mkate wa ushirika moja aliutupa chini kwenye vitandio na kusema, huu si mwili wa Yesu Kristo, huu ni mkate tu uliotengenezwa kule nyuma. Naye akatangaza kwamba mwenye haki ataishi kwa imani. Yeye alikuwa nati kwa kanisa Katoliki wao. Wow, wangeliweza kumuua kwa ajili ya jambo hilo, lakini yeye alikuwa nati nao no, wakamwacha tu ya ukalvinisti kama hayo, ndipo John Wesley akajitokeza na, n neno la utakaso kusafisha ufisadi. Akawa na nikinukuu, bwana Wesley wakati mmoja katika, katika kitabu chake, alikuwa anashuka akija kwenye njia, ndipo mmoja wa watu wa kanisa la Uingereza wote walifikiri alikuwa ana kichaa kwa so, so, hiyo akasimama njiani. Bwana Wesley alikuwa mtu mdogo sana, jitu hili kubwa mno lilifikiri linaweza tu kumpiga kofi nimwangushi. Kwa hiyo nikasimama njiani, Bwana Wesley akapanda, akaenda, akasema tafadhali bwana, waweza kuondoka njiani, nina haraka. Na yule mwanglikana akasema mimi simpishi mpumbavu Bwana Wezi, kwa heshima akanyamisha kofia yake, akamzunguka akasema, mimi kila mara humpisha. So hiyo, unaona huyo ndiye aliyekuwa na mmoja, alikuwa Christ. Kwa ajili ya Kristo, yule mwingine kwa ajili ya kanisa. Hiyo wewe unati ya mtu mwingine hata yeah. Hivyo wakati wa Pentecosti walipojitokeza miaka hamsini iliyopita walisema hawa watu wanaticha walikuwa nati. Hiyo ni kweli, kwa kuwa walihukumu upotovu huo wote uliokuwa katika nyakati za kanisa. Wakati huo walipojitokeza bali wa Pentekoste, well, wamefanya wa nini? Walirudi moja kwa moja kwenye matapiko walimotoka, moja kwa moja kwenye upotovu wa kimadhehebu, you know Mojama nini, wakati wa nati nyingine umewadia. Yes, naam, wakati wa nyingine umewadia hiyo, right. ni kweli, angalia nut. There is a nut, kabla afaje kuwepo na nati kuna skrubu nut. ya kuingia katika nati hiyo na hiyo nati haina budi kuingizwa kwenye skrubu hiyo. Kama haingizwi, haifai. Wote walioingizwa katika siku za, za Nuhu, walioingizwa kwenye ujumbe wa Injili, Nuhu aliyekuwa nati, aliwavuta akawaingiza katika safina. Inategemea hesi zako ni nini? Umeingizwa kwenye kitu gani? Kama umeingizwa ulimwenguni, watakuvuta. Kama umeingizwa kwenye neno, litakuvuta. Inategemea umeingizwa kwenye kitu gani, ina kitu gani utakayofuata. Lakini akiwa nati kwa neno la Mungu, nati kwa kizazi cha kisayansi na kwa wakati wa kidini, alimuishi yeye, aliwavuta ambao wangeokolewa akawaingiza safinani. Amina hao waliokuwa wamekusudiwa tangu zamani, ile skrubu iliyotengenezwa kabla ya nati. Skrubu haina budi kuingizwa kwenye nati. So, so, kwa hiyo shetani yeye ana baadhi ya skrubu na nati pia, skrubu na nati za milki za ulimwengu huu. Farao alikuwa nati tu kwa Nuhu ama kwa Musa, kama vile Musa alivyokuwa kwa Farao. Farao akiwa na maigizo yake yote ya uongo ya, ya kisayansi alikuwa amelivuta taifa lote akalileta kwake. Nuhu kwa, Noah, nuh, kwa kuwa naki kwa Mungu alilivuta kanisa akaliingiza kwenye nchi ya ahadi, inategemea jinsi ulivyoingizwa. Yeye alilivuta kanisa akalitoa Misri, kama vile Nuhu alivyolivuta kanisa akalitoa ulimwenguni hata kwenye safina. Musa alilivuta kanisa akalitoa Misri akaliingiza kwenye so nchi iliyoahidiwa na Mungu. Yesu alisema, sasa iweni uangalivu, kwa maana hizi nati na askrubu na zinafanana sana. Tazama tu hezi zake madha ishirini ishirini na nne, yeye alisema karibu ungewapoteza walio wateule. Naam, ma Marekani na madhehebu yote ya ulimwengu yanahitaji nati Wamadhabisi, wabatisi, wapresibiteri, wote wametawanyika katika hili lile, na wote wanapingana, na hata hivyo wote wameingiza katika skrubu ile ile. Kwa hiyo Mungu amewapa askrubu, kisha akatumia nati. Baraza la Makanisa Ulimwenguni alitawavuta wote pamoja. Ni kweli, bila shaka itawavuta, itawavuta pamoja hilo no. Baraza la ulimwengu no. Najua imefikia so hapa, si muda mrefu uliopita. Hakuna kinachoweza kutukia tukio fulani bila sababu. Wanawake wanataka kuvua nguo zao, walitaka kuvaa kaptura, walitaka kuendelea kuwa washiriki wa kanisa, walitaka kuvaa hizi chini, ama chochote unachoviita vitu hivi. Wanataka kufanya jambo hilo na bado angali wanataka kuwa washiriki wa kanisa anaweza kupiga makelele malowe worship, na kucheza ndani, kuabudu huko ni kuabudu. Sasa kama ningalikuwa na, na wakati, ningewadhibitishia jambo hilo, yaani ibada ya iblisi kucheza namna hiyo na kufanya na like you know mambo hayo, naweza kuwadhibitishia hilo katika nchi za makafiri so, walitaka kuabudu na kushikilia ushuhuda wao na bado wabaki kanisani. Hayo hiyo, Mungu akawapa nati mbili ama tatu za hizo moja iliitwa Elvis Presley, moja Pete Boone na Any Ford wanaweza kuimba nyimbo za kidini na chochote kile na bado adai eti yeye ni Mkristo, niat hayatiwa kwenye neno sawa. Naam, nilisema nitamaliza katika muda wa nusu saa na imekwisha, bali sikiliza. Ulimwengu unahitaji nani? Ibilisi anahakikisha ya kwamba wanaipata wao, tayari wamepiwa kwenye hesi zake. Lakini wakati ulimwengu unapotiwa hesi kwa ajili ya nakti, kuna watu wanaotiwa, wanaoitwa bibi harusi, amepiwa hesi pia wakita kama anavyosimama hapa Mungu atawatumia nasi ambayo itamfuta bibi harusi hata katika chafuko huu, imwingize katika uwepo wa Mungu. Itakuwa nasi iliyotiwa hesi kwa neno mtawala. Wama siku chache zilizopita aliniambia kule chini tu. Unajua watu wengine wakufanya wewe nat, na wengine wanakufanya Mungu. Nikasema vema kind of, jambo hilo liko sawa kwa namna fulani. Nilijua anajaribu kunilaumu unaona? Watu wanafikiri wewe ni Mungu, ni mino mm, well, tu uh, anilijua, uh, anilijua watu hawakufanya hivyo, bali anilijua yeye hakufahamu hilo, kwa maana alikuwa upande wa pili wa ngozi unaona? Hiyo nilijua yeye hakufahamu, hakufahamu hilo. Like jambo hilo haliko mbali sana na neno la Mungu, sid kumfanya tu ajue, kumfanya tu ajue, ajue sisi hatukuwa tumetetea. Tulijua tulipokuwa tunasimama, tunajua tulikuwa tumetweka matanga ya namna gani, nani upepo wa namna gani ulikuwa unayavumia. Tunajua hesi zetu tilivyokuwa na nati yetu ilivyokuwa, nasi tunajua jinsi tunavyosimama Nikasema kila siku nyime chanene la Mungu so sana, sivyo? Nikasema kumbuka wakati Mungu alipokuwa anamtuma Musa ashuke aende kwa wana wa Israeli. Mungu alimfanya Musa mungu, hiyo ni kweli. Akamfanya pia yake Haruni nabii, hiyo ni kweli. Nabii wote Yesu alisema alikuwa miwi wa hawaku wa miungu wanadamu, hiyo right. Ni kweli, Mungu analimaanisha hivyo. Sikizeni neno tunalohubiri na neno ililosema asubuhi ya leo. Mungu akijificha nyuma ya ngozi, ngozi ya pomboo, Mungu akijificha nyuma ya ngozi ya mwanadamu. Hivyo ndivyo alivyofanya Mungu alipo alipoadhihirishwa. Ulimwenguni ye alikuwa be anajificha yapasia nyuma ya ngozi ya mtu aliyeitwa Yesu. Alikuwa ame, amekiwa utaji na kujificha nyuma ya ngozi ya mtu aliyeitwa Musa. Na walikuwa miungu si Mungu God, mbali walikuwa Mungu God; yule Mungu mmoja akibadilisha kinyago chake tu akifanya jambo lile kila wakati akileta neno hili, naona Mungu alifanya jinsi hiyo. Yeye anajua ya kwamba binadamu hana budi kuona kitu fulani. Kitu hicho kimo ndani ya kila mmoja wetu aliyezaliwa katika ulimwengu huu. Kama nilivyokuwa nikiwaambia asubuhi ya leo, hakuna mtu aliyedhubutu kumfuata Musa mlenda. Mungu kamwe hajapata kushughulika na watu wawili, yeye right. Hujishughulisha na mmoja kila wakati no. Hakuna aliyepaswa kumwiga Musa, ilikuwa ni mauti, mauti ya kimwili kujaribu kumwiga, kuingia katika ile nguzo ya moto pamoja naye. Kwa hiyo watu wote hawajafanywa, wewe hujazaliwa namna hiyo, kuvunja ukaingia katika hayo ya kimbinguni, lakini Mungu aliweka wengine duniani kumwakilisha yeye, kama mabalozi kutoka kwake, na huyo balozi amechaguliwa na Mungu kuingia katika mambo makuu yasiyojulikana ya kimbinguni na kutambua na kujeleta mambo and ambayo akili ya kawaida haiwezi kuyaelewa. Inafanya wazi siri ya Mungu, inatabiri so mambo, no mambo yaliyopo na no mambo ambayo yamekuwepo na mambo ambayo yatakuwepo. Ni nini? Mungu, Mungu nyuma ya ngozi ngozi za binadamu. Kweli, sasa Sam Conley anaishi huko Tusi. Yeye alikuja hapa wakati mmoja miaka mingi iliyopita pamoja na Bwana Kidi naye akaponywa akiwa na vidonda vya tumbo kwa miaka, nilipotoka nikaenda na majira ya kupukutika majani mwaka uliopita, Sam alikuwa na jiwe ambalo, e, e, e, hao wataalamu kule kule kule Tusi walilichunguza, ilikuwa kubwa kama marmari. Sai wengi wenu hapa namjua, anatoka Ohio. Nay akaenda kwa daktari, akasema, Sam jitayarishe juma lijalo, ikalitoa ile jiwe. Siku chache baadaye akasema, naweza kulitoa jiwe hilo kwa kujisaidia. Daktari, haiwezekani, ile jiwe ni kubwa mno. Kwa hiyo akamwingiza kwenye gari, akampeleka nyumbani, naye akapiga simu, akasema nataka uje uniombee. Bwana kwa nini akanitia jambo kama hilo hilona nikaanza kumwombea nikasema, Sam ni bwana sema hivi, hilo jiwe litatoka lenyewe. Na asubuhi iliyofuata akanipeleka lile jiwe kwa daktari naye akasema, huyo daktari akasema, bwana, oh, Conley, sielewi ilivyotukia. Naye akasema, uh, mimi ninamwamini Mungu naye Mungu aliniondolea jiwe, hiyo alilitoa kwangu. Ilikuwa vigumu kwa huyo mtu kuamini, huyo daktari kadiri tu asingaliweza kuamini juu ya ule uvimbe mkubwa kuondoka ubavuni mwa mke wangu. Najua habari hiyo naona na hilo so akasema, yapata miezi sita baadaye, ambayo ilikuwa kama mnino no. tatu. Kama majuma mawili yaliyopita ama majuma matatu yaliyopita, Sam Connelly aliugua ugonjwa mbaya wa moyo, nam sijui jina lake, mshipa wa damu moyoni ama namna fulani ya kusiba moyo ama chochote kile, ni hatari sana, haeta ni nini, huwezi kupona wanavyodai, ugonjwa mbaya wa moyo na moyo wake ukaziba na viungo vya vime vyake vimevimba sana, hata vifundo vyake vya miguu vilikuwa vikubwa kuliko mguu wake hapa juu, karibu na kiweo chake. Kwa so hiyo, wakamchukua wakampeleka kwa daktari. Daktari akasema mchukueni, mpeleke nyumbani kwa utulivu, ama hospitalini. Akasema taki kwenda hospitalini, akasema mchukueni, mpeleke nyumbani, mkamweke kitandani, na msimu songeze kichwa mkono ama mguu kwa muda wa miezi sita. So ungeweza kuva dakika yoyote. Ndipo ndugu Norman akapiga simu nasi, we tukaenda kule usiku ule kumwona ndugu Samu akipomwombea, ndipo Bwana akanena. Basi asubuhi iliyofuata fami akashuka, akaenda kwenye afisi ya yule daktari, huku amekunja suruali yake. Akasimama mbele ya daktari akasema, nitazame daktari. Ndipo daktari akamchunguzwa, akamtambo wa stima wa kuchunguzia moyo, kisha akasema, sielewi jambo hili, rudi kazini. Akasema, wewe ni wakanisa gani? Akasema, mimi si mshiriki wa lolote lile. E, akasema huwezi kuwamguza bila kuwa mshiriki wa haya madebu. Una unabudi kuwa mshiriki. Unaona hayo tu, ndio huyo daktari aliyojua Sam alikuwa nati kwake, naye alikuwa nati kwa Sam kwa kuuliza swali kama hilo. Hivyo nini kilitukia? kama akaja naye akasema, simwambini ni mtu anayeniambia mambo kama hayo ndugu, brana, waambie ya kwamba wewe ni mshiriki wa lile kanisa moja la tokee ujungi, nalo si madhehebu unazaliwa ndani yake. Lakini bibi mmoja, yapata miezi sita iliyopita, huku anaengemea kifuani mwa dada nome, nimesahau jina lake, mwanamke mrembo sana, mwenye umri wa kama miaka 30 yeye na mmewe walikuwa wameachana, naye akaugua ugonjwa wa leukemia, naye alikuwa katika hali mbaya hivi kwamba ilikuwa vigumu kwake kutembea, na hatimaye ikawa mbaya sana, hata madaktari wakamlaza kitandani. Nao madaktari wakaenda kumwona, hata wakati wakawadia, wakampa hata Jumatano uliofuata, yeye atakuwa amekufa kabla ya Jumatano. Ndipo bibi Norman kwa namna fulani akamtoa kitandani, akamleta huku na la, ilimlazimu kumshikilia kwenye kiti, na wakati maskini jamaa yule ameketi pale akiyumba nyumba ame huko na huko ame na amepauka awezapo kuwa ngozi ya kimajano kutokana na hiyo kansa leukemia, akasema vyema, inaweza well, kukuombea dada, naye akijaribu kuzungumza na machozi machoni mwake akasema akasema, nikasema wewe ni Mkristo? akasema mimi ni Methodist. Nikasema ni nilikuuliza kama ulikuwa Mkristo. Akasema unamaanisha kuwa mshiriki wa kanisa la Kikristo? Nikasema la mama, I nimaanisha mean, wewe umezaliwa kwa Roho wa Mungu na unampenda Bwana Yesu. Akasema vema, daima nimekuwa mshiriki wa kanisa. Kama Mungu atakujalia kuishi, uta niahidi ya kwamba utarudi kwangu kusudi nikuonyeshe njia ya Bwana kwa, kwa udhahiri zaidi. Akasema na mwahidi Mungu lolote, iwapo atahifadhi maisha yangu nitamtumikia. E the mara onalikaji kasema, Bwana asema hivi, usitayarishe virarue vitu vya mauti yako kesho kutwa. Hiyo ilikuwa Jumatatu, naye alikuwa afya Jumatano, hutakufa Jumapili iliyopita. Jumamoja moja toka Jumapili hii niketi chumbani pamoja naye Nitawavuta wote kwangu mimi. Hutembelea kule kwa yule mfulana aliyekuwa anachukua kanda really hapa leo liomee, yeye ana gari la kukokotwa, na nilikuwa nikawaombea watu fulani, nani, nikamwombea maskini bibi mdogo, jina lake Loka, naamini ndivyo alivyoitwa. Naye alikuwa amekwisha fanyiwa upasuaji mara kumi na nne wa kansa, nao madaktari wakamkatia tamaa afe na barua iliyokuja majuzi imewekwa kule ya nyuma katika faili mnamo ajira ya kusikitika majani mwaka jana, ilipokuwa mawindoni, ama kwenye msimu wa kuchanua majani, ilikuwa mwaka mmoja uliopita. Mfulana wa an Kihindi, anayeitwa Oscar, ambaye tunawinda naye kwenye barabara kuu kule, ilikuwa mahali ambapo malaika wa Bwana aliwaambia akupitia hapa angemleta yule kulungu dume na na yule dubu mkali mwenye kichwa cha rangi ya fedha, na hata mnakumbuka jambo hilo. Ndipo huyu mfulana alipotembea nikaingia, yeye akaingia hemani kwenye majira yaliyopita ya kuchanua majani. Basi badi aliponiomba kuomba ndua, yeye alitoa glavu zake. Alikuwa anapanda farasi akafika hizo glavu, na alikuwa tayari kwenda zake. Alikuwa Mkatoliki, hakutaka kuhusiana na kitu hicho. Kwenye majira yaliyopita ya kupukutika ya majani, wakati alipoweza huko amesimama karibu na yangu, mama yake alipokuwa kule nyuma anakufa kwa ugonjwa mbaya wa moyo alisema "Je, utarudi kuja kumwombea?" Kile kibanda cha wahindi pale, na hapo hawa wote wamekusanyika eh, wakimzunguka huyu mama naye yuafa. Asingeweza kuzungumza hata neno moja la Kiingereza. Roho Mtakatifu, eh, akashuka akamwambia huyo mama kupitia kwa mkalimani bindie yale yaliyokuwa yametokea ambayo yalikuwa hata alimwita jina lake na kumwambia alikuwa nani na alitoka kwenye kabila gani na jinsi ambavyo jambo hili lingetukia, na naye huyo mama aliponywa papo hapo. Basi asubuhi yake iliporudi kuwaona, ilipokuwa inaondoka kwa farasi, nikirudi maili arobaini kwa ajili ya kondoo mmoja, a, hapo wote wameketi pale. Yule mama alikuwa alikuwa anapanda farasi arudi akale nyama kavu za kongoni nami nikasema jana usiku nilipoomba, nisema Baba yetu aliye mbinguni, nikasema Luis, ni ilikuwa asala ya Katoliki, nyote mlianza. Halafu bila shaka nikawaacha sasa. Nikasema sasa, nikamshukuru Mungu. Sisi hatukaridi maombi, sisi huomba. Mama akasema sisi si katoliki tena Akasema, jinsi tunaamini, jinsi unavyoamini, unataka utuchukue sisi sote, ukatubatize jinsi wewe unavyobatiza, tunamtaka Roho Mtakatifu. Katika safari ya kurudi, yule mfulana alikuwa amewapoteza farasi wake miezi kadhaa kabla ya tukio hilo, angeweza kuwapata, na yule kiongozi alikuwa akimkemea sana, akasema Oscar, ulijua vizuri zaidi kuliko kuwacha hao farasi namna hiyo. Hao ndugu wengi wakali sana, yeah, wangewala hao farasi kufikia wakati huu. Akaendelea kusimama ka karibu yangu, akasema usiku moja weyo, akasema mimi nikuuliza kitu fulani, kasema nam, kasema Branham, omba Mungu, Mungu nirudishie farasi wangu, badi alisema ndugu wamewala kwamba Mungu Mungu amrudishie Oscar farasi wake. Nikasema, unaamini hivyo Oscar? Akasema, naamini Mungu mfanya mama yangu nzima. Mungu kwambia mahali dubu alikuwa, mahali wanyama walikuwa. Mungu huyo jua mahali walipo wanyama, yua mahali walipo farasi wangu. n mwaka mmoja uliopita nilipokuwa nimesimama kule nyuma na Fred Stadman, ambaye yuko hapa usiku wa leo, mbili po mwanangu, Roho Mtakatifu alishuka nikasema, Oscar utawapata farasi wako, watakuwa wamesimama kwenye barafu. Barua iko hapa niliyoandikiwa jumaa ililopita, nani nikaipata Ijumaa, nikaja huku, iko pale kwenye faili. Sasa ndio Bwana. <laughs> Oscar anaweza kuwafikia huku amevalia viatu uh, vya theluji, lakini bila shaka yeye hawezi kuwavalisha hao farasi wake viatu vya theluji bali aliwakata y kulingana na neno la Bwana. Huenda jambo hilo likasikika kama nati, niamini tu, wakati mmoja inategemea jinsi hesi zako zilivyo. Sasa hazitaingiana na mapevu, zitaingiana tu na neno, bali kuna watu katika ulimwengu huu wanaamini hilo neno. It'll kajinati kumpunga huyo bibi harusi atoke hapa bila shaka, kwa maana bibi harusi na bwana harusi ni mmoja, na huyu Mungu ni mmoja, nalo neno ni Mungu, itapaswa kuingizwa kwenye neno nalo nitamvuta bibi harusi atoke katika madhehebu haya. Yeah, naam, yeye. Yeah, alitaka kunitoa makosa. Unajua, you know, you know, inanikumbusha juu ya kuzungumza asubuhi hii juu ya Mungu yeah. Akijificha nyuma ya ngozi yeah, right. Ngozi ya mwanadamu hadithi okay, ndogo, akisha so nitafunga. Nasikia kwamba niliwaweka hapa kwa kama dakika arobaini na tano sasa. Kuna nyumba fulani, nyumba ya Kikristo na kulikuwa na nilimtumia haya yule mtu wa lawama katika nyumba hii, kulikuwa na wao walimwamini Mungu, walikuwa na mtoto the mdogo pale, bali alikuwa anaogopa sana dhoruba, sana dhoruba. radi aliogopa mno, yeye angekimbia aingie chini ya meza popote pale radi ikija. Kwa hiyo usiku mmoja, dhoruba kubwa sana ikatokea kule shambani na mahali walipoishi, na miti ilikuwa inavuma na radi imemetesha huku inazidi kuangiza. Mama akamwambia kadogo, kasema sasa, kadogo, nenda kwenye chumba cha juu ukalale. Akasema, basi usiogope, panda uende kule. Kwa hiyo maskini kadogo alikuwa na nguo zake za kulala, akapanda akaenda kwenye chumba cha juu, akiangalia nyuma, nusu akilia, akalala, akajaribu kulala usingizi, akafunika kichwa so chake, angeweza kulala hiyo ikimemetesha dirishani kwa hiyo eye, akasema lo, mama, kasema jo hapa ukalale nami. E akasema kadogo, situ asitu, kitakachokusumbua radi hiyo, haiwezi kukuduru. Lakini mama, jo huku, ukalale nami. Kwa hiyo huyo mama akapanda kwenye vipandio, akajilaza kitandani pamoja na kadogo wake, akasema, kadogo mwanangu mdogo, mama anataka kukwambia jambo fulani. Kasema, kanogo, sisi ni jamaa ya Kikristo nasi tunaamini ya kwamba Mungu hutulinda katika dhoruba. Tunaamini jambo hilo pia, tunaamini ya kwamba Mungu huwalinda walio wake. Kasema, nataka uamini jambo hilo, kanogo, na kwamba usiogope. Mungu ni pamoja nasi, naye atatulinda adogo akapuuza mara chache akasema, mama, ninaamini jambo hilo pia. Akasema that, bali wakati so radi hiyo iko karibu sana nazilisha, nataka kuhisi Mungu aliye na ngozi. Kwa hiyo nafikiri wengi wetu sisi watu we'll wazima tunafikiria vivyo hivyo God was God, Mungu was aliye e na ngozi, inaweza nikasikika kama nati na hiyo tunakushukuru usiku wa leo Bwana ya kwamba ya kwamba Mungu anaweza kujifanyia makao ndani yetu, tunakushukuru ya kwamba ulifanywa upatanisho damu ya mwenye haki Yesu, ambaye alikuwa ukamilifu wa Mungu, ukamilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili, ya kwamba aliyatoa maisha yake ya thamani, hayakutolewa kwake mbali, aliyatoa kwa hiari ili kwamba tupate kufurahi katika ukamilifu present wa uwepo wake katika utukufu wa shekina alimoishi, ili kwamba nafsi zetu takazwe na damu hiyo, ili kwamba Roho Mtakatifu aliye mkuu apate kuishi ndani yetu, nasi tunakuwa walimu, manabii na kadhalika kwa hao watu oh, kwa hao Bwana walio wahitaji karama za Mungu, Mungu mwenyewe akidhihirisha aking'arisha karama juu za Mungu mbele ya huu wakati wa kisasa, na tamshi hili fidhuli, Bwana la kuwa nat, nasi tunajua ya kwamba katika siku hii ya kwamba inachukua wakati mwingine, wakati ulimwengu uko katika uh, taratibu uh, kama vile kanisa lilivyo leo kujunga tu na makanisa mapya na madhehebu mapya. Mtu anayejitokeza na neno hudhaniwa kuwa nasi mtu mwenye kichaa, kama yule mtume maarufu Paulo ambaye alifunzwa kuwa mwanabiolojia, kuhani, na hata hivi alisema kwamba alifanyika mjinga kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Aliacha elimu yake ili kwamba watu wapate kusikiza maneno yake yenye ufasaa Naye alisema alikuja not si kwa maneno ya hekima yenye kushawishi akili za watu, ili kwamba imani yao iwe katika vitu kama hivyo. Jinsi kanisa imegeukia mambo hayo leo, kama alivyosabili, baada ya kuondoka kwangu umbwa mwitu wataingia, wasilihurumie kundi. Bali yeye alisema alikuja kwao katika nguvu na madhihirisho ya Roho Mtakatifu, kusudi imani yao iwe katika Mungu Baba yeye alifanyika mjinga kwa ulimwengu apate kumjua Yesu. Na ndivyo fanya leo, Bwana, kuna watu wanaoketi hapa ambao wanadhaniwa ca, kwa sababu wako tayari kumtumaini Mungu he, kwa ajili ya kuponywa kwao, kwa ajili ya kikomo chao cha milele, wakihatarisha sifa zao kwa kumwabudu yeye, wakimshukuru yeye, wakimsifu yeye wakiipa roho za uhuru kumwabudi Mungu. Wanadhaniwa kuwa ni wenye kichaa, bali wewe ulisema ya kwamba, uh, upumbavu wa Mungu kama sisi ni wajinga, ulikuwa na nguvu na hekima zaidi ya hekima ya mwanadamu. Kwa kuwa mwanadamu kwa hekima hakumjua Mungu, bali kwa upuzwa kuhubiri ilimpendeza Mungu kuwaokoa wale waliokuwa wali wanaweza kuokolewa. Tunaomba Mungu ya kwamba yule mwandishi mkuu wa neno hili atakuja usiku huu na kuwaponya wagonjwa wao, kuwa waliopotea tunaomba hilo katika jina la Yesu. Amina. Ninamfananisha Mungu kusudi nisitatanishwe na yale niliyosema leo. Mungu ni almasi iliyo kuu ya milele. Na wakati almasi inapotolewa kwenye jiwe samawati la Afrika imekuwa kwenye ile migodi na kuyaangalia kwenye nino kuu, jinsi wanavyoyatengeneza haya na kuitoa almasi, jinsi yanavyopitia kwenye mtambo wa kuyavunja vunja, na ule moto mkuu wa samawati wa almasi. Almasi nyeusi zinatoka, zina umbo sana, umbo maalum. Hizo ni mawe makuu tu, kwa kweli hayana moto ndani yao wakati huo, yaani almasi tu jiwe mviringo yeah, laini mengi sana bali, almasi hii haina budi kukata, si halali, alikuwa na mmoja isiyokata, haina budi kukata, ndipo una budi na kuwa na risiti na, oh, yeah, yeah, yeah, yeah, in, ya mahali ulipoinunua, kwa maana ina gharama ya mamilioni ya dola. Inamfanisha Mungu na almasi hiyo. Sasa almasi inakatwa kusudi ipate kurudisha mng'ao wa kile kilicho ndani yake, ule moto ulio katika almasi, na haina budi kukatwa kwa kila njia ndogo, kila sura ndogo. Nja tatu, weka nja atatu kwa almasi, na nuru ikielekezwa kwa kitu kilicho na nja tatu itatoa rangi saba. Naona itatoa rangi saba na kwanza, angalia, Mungu alijeruhiwa kutokozai yetu, alichubuliwa kwa maovu yetu. Naona y alipatwa akachubuliwa, huyo aumachin tu kushudi kutoka kwake, karama zidirishwe kanisani, na si ile nuru, kwa sababu ile nuru haina budi kurudi wakati jua limeondoka kwake, mahali lilipotolewa lakini kila kipande kidogo kinachotoka katika vipande hivyo vidogo akiharibiwi, kinatumiwa. Vingi vya hivyo hutumiwa katika sindano za santuri, na hizo sindano zinatoa, ambazo zimekwenda kutoka kwa umasi, zinatoa muziki ambao umetiwa kwenye sahani ya santuri. Na natumaini mtaona kile kinachomaanisha kile kipande kilichotolewa kwa Kristo, toka kwa Kristo kiekawekwa katika Biblia kinanena kwa mwamini, siri za Mungu zilizofichwa. Yeye anajua siri ya moyo, yeye anamjua kila mtu. Mnaamini hayo? Haingekuwa almasi ikisema, unaona nilivyo mimi. Ni kile ilichotoka kwake. Almasi ni almasi kwa sababu imetoka kwa almasi na hivyo ndivyo zilivyo karama za Roho kwa huyo mtu, ni sehemu ya hiyo almasi, imetumwa na imeshushwa na kuletwa katika kipawa, kufasiri, kuhubiri, kufundisha. Kuna karama tano za kiroho: mitume, manabii, waalimu, wachungaji, chungaji, wainjilisi, na zote ni za kuujenga mwili wa Kristo na kwa uhakika, kama kulivyo walimu wachungaji, hapana budi kuwe na manabii. Tunajua hivyo, nasi tunaamini ya kwamba Mungu anabudi kudhihirisha katika siku za mwisho miongoni mwa watu wake kwa mzao ulioteuliwa kulingana na Biblia katika mfano wa nabii. Hiyo inalingana kabisa na neno, si kwamba huyo mtu ni Mungu bali hiyo karama ni Mungu, no? hiyo ndiyo ile sindano na mkini haitacheza hiyo sahani ya sanduri vizuri. Sindano ya kawaida ya kushona haitaicheza vizuri, ndiyo bora zaidi, inatoa sauti nzuri, sindano yenye nja ya almasi. Naomba kwamba Mungu usiku huu Taarifa yako ya maisha, hata uwe na kasoro gani, chochote unachotaka kutoka kwa Mungu, naomba kwamba yule Bwana mkuu ambaye anashikilia ile singana mkononi mwake, na aiweke maishani mwako, na atufunulie kile kilichokuleta hapa, unachohitaji. Ndipo tutajua ya kwamba yeye yuko hapa. Baba wa mbinguni, naomba utikirimia hilo. Kabla asijaanza mstari huu wa maombi, sikusudii kufanya hivi, bali naomba kwamba ufanye hivyo, ili kwamba watu wapate kujua. Maybe labda Ukraine, wageni wako hapa, wandewa kwajui, bali wewe nawajua. Aye, Paulo alisema kama ukienda kwa lugha na kusiwe kufasiriwa, ama haijengi watu, watasema ninyi niwenda wazimu, bali kama mtu akitoa unabii na kufunua hilo katika moyo basi, wao watasema kweli, Mungu yuko pamoja nani. Na iwe hivyo tena. Mungu katika wakati huu uliochelewa sana, wewe uliahidi jambo hilo na ndivyo litakavyokuwa katika jina la Yesu Kristo, amen. Basi yuyi ni watu wangapi walio wagonjwa hapa usiku huu walio hapa amaje mbili alisambaza za maombi. Kuna kadi za maombi zilizotolewa, yeah, sema well. Nadhani kila mgonjwa ana kadi ya maombi alisijui ulichoandika ndani yake. Nafikiri yeye uh, huwapa he tu kadi, unaandika lolote unalotaka juu yake. Ulipata tu kadi ukaandika ndani yake lolote unalotaka. Siku jui ni wangapi hapo wanaojua, siwajui, na hata hivyo wagonjwa hij nawe ungesema hivi, yale nimekusikia ukisema leo. Mungu nyuma ya ngozi, Mungu nyuma ya ngozi ya mwanadamu akijitia utaji, bali kama una here, macho ya kiroho so ungeyafungua na kumwona yeye here. Uone yeye ni nani, nawe uamini jambo hilo. Tusali yes, tena yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo mimi, yeye naye atazifanya, ni kuliko hizi ataifanya, kwa maana naenda kwa Baba. Sasa kama unaamini kwa moyo wako wote niwangapi hapa ndani wale wagonjwa, na wanajua ya kwamba si wajui, sijui mna kasoro gani? Inua tu mkono wako useme mimi ni mgonjwa, nina haja. Niwangapi walio na haja, uh, moyoni mwao? Si wagonjwa, mbali wana haja, mnajua mnazihitaji. Hakuna right. mtu yeyote pale ambaye ninamwona ila aliyeinua mkono wake Naam, sijui, ninamjua mtu huyu anayeketi hapa. Anena hakika, huyo ni ndugu James, na nafikiri huyo ni dada James. Najua nyuso zenu tu wakati mwingine, huyo ndugu anayewapiga picha. Hebu mtu fulani nyuma humo mahali popote, nino tu na na na nasai jambo hili juu ya msingi na kumalizika kwa ujumbe huo Unajua, Mungu aliahidi jambo hili kutokea katika siku za mwisho. Yeye alifanya ahadi. Unaona, sasa siwezi kulifanya litukie, siwezi kufanya hivyo. Yeye hana budi kufanya jambo hilo. Ndiye anayefanya jambo hilo, si mimi. Bali mimi namwamini yeye, la sivyo nisingekuwa nimesimama hapa ni kuwaambia jambo ambalo sikuliamini. Sasa ni niombeni, na mseme Bwana Yesu, nimefundishwa katika Biblia ya kwamba wewe ni kuhani mkuu sasa hivi, ambaye anaweza kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu. Sijali uko wapi, nawe sema tu, ninakuamini na kwa imani ninaamini yale yule mtu aliyosema leo, ndivyo yule malaika alivyoniambia wafanye, watu wa kuamini. Na kama nikuwahubiri neno la Mungu, si ati niaminini mimi, ni aminini neno kama hali ambaye tana neno basi usiliamini, bali kama unaamini neno, basi hata liwe nini, wewe omba na uamini na, na uone kama yeye yungali anaweza kufunua yale yaliyo ndani ya moyo wako. Na mtu yeyote anajua ya kwamba Biblia ilisema ya kwamba neno la Mungu ni kali kuliko upanga ukatao kuwili, na utambua mawazo na makusudi ya moyo. Now, ndivyo Ibrahimu alivyojua ya kwamba huyo alikuwa ni Mungu wakati aliweza kujua yale Sara alikuwa anasema huko nyuma imani yale aliyokuwa anawazia wakati aliposema nitakuzuru naye Sara akawaza moyoni mwake haiwezekani sasa nilisema yeye yuko hapa kukuponya unafikiri nini juu ya jambo hilo kama tu utaamini sasa siwezi, sina njia yoyote. Mungu wa mbinguni anajua jambo hilo. Naona sina budi. Akuliona, na ninaloona nalisema, na lile ni nisiloona, bila shaka siwezi kulisema, bali yeye so yungali mungu vile vile. Jambo hilo lingeongeza imani yako kama angefanya hivyo. Subiri nana hiyo, kwa namna fulani inanitupa nje kidogo aliye yuko uh, hapa inahisi jambo hilo. Kimtazama mtu alipokuwa anainamisha kito chake, papa hapa nyuma mke wake anaketi karibu naye akiomba pia. Papa hapa unaketi moyoni mwako, mkeo anaomba, una mzigo moyoni mwako wa mama mkwe wako. Hiyo ni kweli, unaamini? Mungu anaweza kuniambia mama mkwe eh, wako ana kasoro gani isi ni wageni mmoja wako mwingine. Kwa hiyo, hiyo ni kweli, naamini Mungu anaweza kuniambia ana kasoro gani. Yuko hapa, ninaona mahali mbali, yeye yuko mashariki hapa, yeye yuko hayo. Hiyo ni kweli. Yeye anaugua ugonjwa wa damu. Hebu mke wako ampelekee ile leso pale ambayo analilia, aiweke juu yake, usitie shaka, yeye atapata afya. Unaamini jambo hilo? Hapa kuna bibi mdogo ameketi hapa, uh, hapa mbele yangu analia. Mtoto huyo ana kasoro sijui. No, la, ana kasoro yeye. Ana shauku tu, ana shauku ya kumpokea roho Mtakatifu. Hiyo ni Bwana asema hivi. But amini, ewe mtoto, utampokea. Hiyo ni kweli, usikie shaka. Hapa yupo bibi anayeketi hapa kwenye mwisho wa safu, yeye anaomba Na shida yako ni kansa iko kwenye titi, upasuaji. Baada ya upasuaji, hata hivyo, bila ya kufanikiwa. Hebu imani ile iliyougusa upindo wa nguo yake iamini hiyo sasa hivi, ididimize moyoni mwako, itatimia. Uwe na imani. Mtu fulani anayeketi pembeni hapa Yeye anamwombea mama yake. Yeye ni mgeni kwangu, simjui, bali yeye anamwombea mama yake, na mamaye ana kitu kile kile alicho nacho mwanamke huyu, ama yeye anayeogopa. Na ndivyo ilivyo. Kuna mtu unayemwombea, na mtu huyo ana shida ya mgongo wake yeye pia namwona amelewa sana. Yeye ni mlezi wakupindukia, ndugu yako. Wewe hutoki we hapa, umetoka Illinois, Illinois. Unaamini ya kwamba Mungu anaweza kuniambia jina lako ni nani? Farmer. Uh, hiyo ni kweli. Inua mkono wako, aminini. kuna mtu anayepiga magoti juu ya mtu fulani akiomba, mtu ambaye amelala kwenye machela. Unaamini yale umesikia kuwa ni kweli, bibi? Unaamini kama ningeliweza kukuponya, ningekuja na kufanya hivyo, bali tayari umekwisha ponywa na Kristo. Inakubidi tu kuamini jambo hilo. Huyo bibi anayesimama hapo akiomba alikuwa akikuombea uguswe. Sikujui, bali Mungu anakujua. Umetoka nje ya mji pia, hiyo right. Ni kweli, umetoka Illinois, hiyo ni kweli kabisa. Jiji hilo linaitwa East Malin, Illinois. Unaugua kansa, wewe ni mke wa muhudumu naamini utakufa wakilala pale. Mbona usimkubali usiku huu na useme, nawaza moyoni mwangu huku imani yangu ikiwa juu ya kila kitu kilicho hapa, ninaamini ya kwamba nimeponywa, niko katika uwepo wa Mungu. Na amini, uende na nyumbani ukaponywa. Huyo hapo, yes, mnaamini kwa mioyo yenu yote? na tumsifu Mungu. Baba mbinguni, tunakushukuru kwa wema wako wote, we na rehema zako. Tunakushukuru kwa kuwa wewe we ungali we hapa katikati kabisa ya shida hizi zote, katika ulimwengu huo ambao umepotoka, hata hivyo wewe uko hapa. Naomba kwamba roho yako Bwana atadumu pamoja nasi daima. Tunaona ya kwamba uko hapa, Mungu aliyejivika ngozi katika mioyo ya binadamu, ukitoa imani na ufunuo na ono. Wewe ni Mungu katika kanisa lako, Mungu katika watu wako. Tunakushukuru kwa ajili ya jambo hili, Bwana. Naomba kwamba kila mmoja aamini ufuu kwa moyo mmoja, Amen. Na jalia kwamba waponye kwa jina la Yesu Kristo, naomba amina. Ni wangapi upande huu walio na kadi za maombi? Upande ule Ebu hao walio upande ule ari nyuma waje moja kwa moja katikati ya marefu haya. Hao walio kwenye yale marefu waje moja kwa moja upande huu, chukueni mali peni tu, njoni moja kwa moja upande huu. Ebu hao mara watakapokuwa wamekwisha mstari huu ushikamane na ule mwingine, wazee wa kanisa waje hapa. Ndugu Roy, ulikuwa hapo. Ndugu Roy, Mungu akubariki. Siku yao ulikuwa umeketi hapo Nawataka mashemasi wa kanisa hapa mara moja, kama wanaweza kuingia kutoka popote walipo, njoni mkasaidie kidogo. Namtaka kila mtu atakayeombewa, inua mkono wako, useme haya, nyima yangu Bwana, naamini, nisaidie kutokuamini kwangu. Naamini ya kwamba katika uwepo wako Ninapo alifuata neno lako na neno yangu, nimewekelewa ya mikono usiku wa leo, nitakubali kuponywa kwangu katika jina la Yesu Amina. Mungu no, awabariki no, kuomba kwa imani kutamwokoa no, uh, no, mgonjwa yule, wakiweka mikono yao juu ya wagonjwa watapata afya Yalimwambia ya Nu itanyesha, haikunyesha. Yeye kamwe, mimi sikusema kamwe. Mara tu mara tu utakapo utakapoombewa, utakuwa mzima. Alisema watapata afya. Yalimwambia Nu itanyesha, haikunyesha kwa miaka mia moja na ishirini mbali ilinyesha. Alimwambia Ibrahimu atampata mtoto kwa Sara, haikutedeka kwa miaka ishirini na mitano ali alimpata Alimwambia Isaya bikira atapata mimba. Haikutukia kwa miaka mia nane mbali, akapata mimba. Hivyo yeye aliahidi hilo, aiduru ichukue muda gani, yeye hufanya hivyo kwa vyovyote. Nini, aminini hilo. John mbele, sasa aongoze nyimbo, utaondoa kadi sasa. Hebu kila mtu awe katika maombi sasa. Baba yetu aliye mbinguni, tutazitii amri zako kwa kuwawekea mikono hawa wagonjwa ni jambo jingine moja ambalo wewe ungefanya Bwana, kwa kuwa umesema katika neno lako, umenunua kuponywa kwao. Umedhibitisha ya kwamba uko hapa pamoja nasi, kuwa leo neno ambalo inaweza kuyatambua mawazo yaliyo moyoni. Umedhibitisha jambo hilo ya kwamba wewe uko miongoni mwetu, nami nakuomba wewe Baba ya kwamba neno lako ambalo haliwezi kushindwa litafanywa halisi sana kwa kila moyo alo ulisema kama mnaweza kuliamini, msiye shaka bali mliamini, muambie mlima huu ng'oka, na msikie shaka bali muamini kwamba itatimia. Yeye hakusema ni lini. Wewe uliwaambia wale watu, uh, kwenye Pentekoste wapande waende kule wakangoje. Wewe hukusema kamwe masaa siku, ulisema hata sasa wao wanakuja kukubali kuponywa kwao. Naomba wasijirie lingine ila kuponywa kwao, hata ukombozi wao utakapokuja. Tunakutii wewe kwa kuwawekelea mikono kama waamini katika jina la Yesu Kristo, amin. Vema, njoni mara moja, mmeponywa. Mungu abariki. Hilo ni nzuri. ii kwamba yaliyoombwa na kutakwa yatatolewa yatatukia. Niliona alipokuwa napita mstarini, muda mchache uliopita, baadhi ya, ya marafiki wangu wa Italiano kutoka Chicago, kutoka Chicago wangapi um, um, wanamjua dada Basosi kutoka Chicago vema? Unajua yeye alikuwa na ugonjwa wa bo, bongo, ugonjwa wa kufadhaika akili vi majuzi mbaya sana sana, lakini asubuhi huko Chicago kwenye kifungua kinywa cha wafanya biashara wa Kristo, nilimwambia huyo dada chini ya uvuvio wa Roho Mtakatifu. Alirudi upande mmoja, naye hangeweza kujimudu. livonikusema dada, wewe utapata afya mara moja, bali utapata afya itakuwa aidha miezi kumi na minane ama miaka miwili, Papo hapo kwenye kipindi hicho utaponya. Juzijuzi nilipokuwa nikizungumza naye, nilimsikia akishuhudia akiwa na furaha sana, mwenye furaha sana kuliko alivyowahi kuwa maishani mwake mote. She alikuwa anaendesha motokaa, hakuwa na amani. Wepo wa Mungu ulionekana kana kwamba umemwacha. Bila shaka ilikuwa neva ya ubongo majua. Mara akarudi na ah, mbubujiko mkubwa wa furaha na nguvu za Roho Mtakatifu zilikuwa juu yake. Pia akapata sauti. Alikuwa, walikuwa tu na wakati mzuri sana yapata majuma matatu manne yaliyopita ama mwezi mmoja nami nikamsikia akishuhudia Jumapili uh, iliyotangulia iliyopita, naye akasema Ndugu Branam, niliporudi, niliandika na kuchukua akanda ile exactly, na ilikuwa miezi kumi na minane hasa siku ile ile. Amina, unampenda si yeah? yeye ni waajabu. Roho Mtakatifu ye yule anayeweza kubashiri kwa usahihi exactly sana, bila kukosea hata wakati mmoja, miaka hii yote, na kupitia kwa neno lake amejaribu kuwafunulia ninyi leo ya kwamba Mungu si kitu fulani kilicho mbali mahali fulani, ama kitu fulani cha kihistoria. Yeye ni neno lililodhihirishwa, lililo hai na la wakati uliopo. Alijificha mwenyewe katika utaji wa binadamu katika kanisa lake, akijifunua mwenyewe kwa imani yako na imani yangu, pamoja kutuunganisha pamoja, tukifanya umoja wa Mungu. Mimi siwezi kufanya kitu bila ninyi, ninyi hamwezi kufanya kitu bila mimi. Hakuna anayeweza kufanya kitu bila Mungu. Kwa hiyo sote pamoja inafanya kitu kimoja, ule muungano Mungu alinituma kwa kusudi hilo. Unaamini jambo hilo? Na hapa linatendeka, ndilo hilo hasa, naona limehakikishwa kikamilifu. Kijali gani yale aliyosema mtu yeyote, kama kutoka moyoni mwako unaamini ya kwamba utapona, hakuna kitu kinachoweza kukuzuia. Alisema hivyo, alisema mbigu na iji chapicha, bali neno langu halitashindwa. Naamini hilo. Wangapi watakaoniombea katika mikutano mingine nitakapokwenda? Mimi ndimi inayohitaji ina maombi. Mnaona, kila mtu amenikataa. Mnaona ila nini? Na hata hivyo kuna mzao kule nje Nilituma uh, barua kule Afrika Kusini, wasigeliruhusu kuingia isipokuwa kama ningetia sahihi karatasi ya kwamba mimi ningebatiza huko upande mwingine kila mtu mara tatu mara moja kwa Baba na mara moja kwa Mwana na Roho Mtakatifu kifudifudi pande mwingine ningebatiza kichalichali mara moja kwa Baba na kufundisha hilo, ndilo fundisho niwaandikia barua Nikasema, mtakatifu amekuwa akijaribu kwa miaka michache iliyopita kunipeleka Afrika tena. Yeye anataka kuitumia huduma yangu kule mahali ambapo elfu thelathini walimkubali Kristo alasiri moja. Nikasema, subukeni damu ya watu hao wa, na iwe juu yenu, si juu yangu. Nimejitolea kuja mbali, hamtafanya jambo hilo, sijui itakuwa namna gani. Kwenye Kwe siku hii ambayo Yesu mwana wa Mungu amekataliwa na kanisa, neno limekataliwa, bali katika katika yote hayo yeye angali bado anajijulisha mwenyewe kwa watu wake. Hamuna shukrani kwa jambo hilo? Namnipita usiku walea, nikawawekelea mikono yangu bado, ni wanawake wazee, wengine vijana, wengine wazee, wengine vijana, wanaume, wanaume wazee, wamelowa kama nilivyo mimi, wameketi pale, wameketi pale Wakinsikiliza neno ambalo ulimwengu wa nje unadhani ni wazimu. Unaona wao ni are... wao ni skrubu they... unaona you know? Mungu yuko hapa to... kuitia hey, akuvute right, akutoe moja kwa moja kutoka kwenye magonjwa yako. Ni ahadi ya neno. Ukeni tu, itaanza kukaza, nitawavuta. Kama nikiinuliwa juu, nitawavuta, ataivuta aitoe kwake, bila shaka ataivuta. Wewe mwamini tu Uwe na imani kwa usimtilie shaka, mwamini. Niombeni wakati hamna mtu mwingine wa kuombea, nikumbukeni tu. Asanteni kwa kuja kutoka mbali namna hiyo. Mungu na awalinde unapoondoka kwenda nyumbani, wasalimuni wakizo wote, waamkweni kutoka kwenye kundi hili hapa. Amani ya Mungu iwe pamoja ya nani. Shalom. inafuraha sana usiku Paul, huu akumona ndugu kama mmoja wa wachungaji wetu tunashirikiana na huku, kutoka Georgia, ndugu Junior Jackson yuko jengoni mahali fulani kule nyuma pembeni, tunafuraha kuwa pamoja naye. Ndugu Dan Rado ameketi hapa oh, so wengi sana, sijui kama nikimkosa mtu yeyote. Ben Brand hapa na wengi wa hao wengine hapa, ndugu nzuri Tunafumana sana kuwa nani nyote hapa, si kama tu tungeweza kusimama kwa miguu yetu kwa muda kidogo. Sasa hebu na tuviinamishi vichwa vyetu sasa. Washiriki wote ninyi, watu kutoka Tenesi, Ohio so, ah, na kila mahali nchini. Baadhi ya wanawake niliokutana nao kule leo wametoka huko Boston. Ndugu zetu weusi walikuwa hapa asubuhi ya leo kutoka kule ndani, pia wengi sana kutoka sehemu mbalimbali nchini. Na washukuru marafiki zangu wapendwa na waaminifu Mungu awe nani, ninawaita ninyi rafiki zangu. Unakumbuka vile Yesu bed alisema juu ya jambo hilo, wa karibu kuliko ndugu na rafiki, wakati napo vina vyetu sasa. Hata tukapokutana tena katika siku chache zijazo, Mungu awe nani. Tamuomba ndugu yetu mpendwa na mwaminishi, ndugu Richard Blair kama hata ruhusu tufumukane kwa maombi madogo. Ndugu Blair.